Follow us: Subscribe via RSS Feed Connect on YouTube Connect on YouTube
Maganga One Blog kwa habari za kitaifa,kimataifa,burudani na michezo kila siku. Tutumie habari na matukio yoyote kwa email yetu ya magangaone@gmail.com

Jun 5, 2016

PATA KUIJUA HISTORIA FUPI YA MAREHEMU MOHAMMED ALI

Muhammad Ali (2)Muhammad Ali .
Muhammad Ali alikuwa bondia kwa sababu kuna mtu aliyemuibia baskeli yake. Alikuwa na umri wa miaka 12 wakati ule na alikuwa akiishi Louisville katika jimbo la Kentucky akijuilikana kwa jina la Cassius Mercellus Clay Jr.
Joe Martin, aliyekuja kuwa kocha wake baadaye, anaelezea jinsi kijana huyo alivyokuwa akilia huku akiahidi kumtandika magumi aliyemuibia baskeli yake pindi akimpata. Kocha huyo wa ubondia alimchukua Clay, kijana mweusi anayetokea katika familia ya watu maskini, na kumjumuisha na watoto wengine aliokuwa akiwafundisha.

Brutal_Ali_stands_over_fallen_challenger_Sonny_Liston_shouting_a-a-3_1465017536383“Alikuwa na bidii zaidi kuliko waatoto wote wengine niliokuwa nikiwasimamia,” anasema Joe Martin.
Ingawa Clay wakati ule hakuwa na nguvu ya kuvurumisha masumbwi, alikuwa mwepesi wa kuranda randa kupita kiasi. Mnamo mwaka 1960, akiwa na umri wa miaka 18, alishinda katika pambano la ndondi la michezo ya Olympiki mjini Rome, Italia. Medali yake ya dhahabu inasemekana aliitupa ndani ya Mto Ohio kwa sababu alikasirishwa na jinsi watu weusi wanavyobaguliwa nchini mwake.
Cassius Clay alikamilisha michuano ya wasiolipwa baada ya kuibuka na ushindi mara 100 katika jumla ya mapambano 108 aliyopigana. Wafanyabiashara 11 wa Kizungu kutoka Louisville walishirikiana ili kumfungulia njia Cassius Clay ya kuingia katika ulingo ya mabondia wa kulipwa.
Bondia huyo mwenye kipaji alikuwa akitajikana pia kuwa ni mtu aliyekuwa na majivuno na mdomo mpana. Kabla ya mapambano yake, Cassius Clay daima alikuwa akijinata kuwa yeye “ndie mbabe wa wababe na mzuri kuliko mabondia wote na kuwakejeli wapinzani wake.
Katika pambano lake la kwanza la kuwania ubingwa wa dunia Februari 1964 dhidi ya mtetezi wa taji hilo, Sonny Liston, Clay hakuwa akijulikana ni nani na watu waliamini angeshindwa tu. Lakini baada ya raundi ya sita, Liston aliungama. “Mie ndie mbabe,” alinguruma Cassius Clay kupitia kikuza sauti.
*Mwaka huo huo, alisilimu na kujiunga na kundi la Nation of Islam lililokuwa likiongozwa wakati huo mwanaharakati wa haki wa Wamarekani Weusi, Malcolm X. Akabadilisha jina la Cassius Clay na kujiita wakati huo huo Muhammad Ali
Muhammad Ali hakuwa bondia tu, alikuwa mwanaharakati pia. Alipinga vita vya Marekani nchini Vietnam na alikataa kutekeleza sheria ya kutumikia jeshi. Mnamo mwaka 1967, akapokonywa sio tu leseni yake ya ubondia, bali pia alihukumiwa kifungo cha miaka mitano jela, ingawa baadaye bondia huyo wa aina pekee aliachiwa kwa dhamana.
Wasanii na wasomi mfano wa Richard Burton na Henry Fonda au mwandishi vitabu Truman Capote wakampigania mpaka Muhammad Ali akaruhusiwa tena kurejea ulingoni baada ya kulazimika kukaa nje kwa miaka mitatu.
Machi 8, 1971 Muhammad Ali aliteremka ulingoni Madison Square Garden mjini New York kwa kile kilichotaajwa “kuwa pambano la ndondi la karne” dhidi ya bingwa wa wakati ule, Joe Frazier. Lilikuwa pambano kati ya mafahali wawili, kati ya mpinzani na yule aliyekuwa akiangaliwa kama mwakilishi wa mtindo wa maisha wa Kimarekani. Katika pambano hilo la kusisimua la zaidi ya raundi 15, Frazier akashinda kwa pointi. Ali akalazimika kwa mara ya kwanza katika maisha yake ya ubondia kunusa jamvi.
Yakafuata mapambano mengine ya kusisimua mfano wa lile la mjini Kinshasa dhidi ya George Foreman mnamo mwaka 1974, ambapo Muhammad Ali anasema “aliranda mfano wa kipepeo na kuuma kama nyuki”
Muhammad Ali alilipiza kisasi dhidi ya Joe Frazier mwaka 1975 na kumlazimisha kusalimu amri mnamo rauni ya 14. Mohammed Ali alistaafu mwishoni mwa mwaka 1981 baada ya kuranda kwa karibu miaka 40.
Wakati huo tayari alikuwa anasumbuliwa na maradhi ya Parkinson. Licha ya maradhi hayo, Muhammad Ali ndiye aliyewasha mwenge wa Olimpiki huko Atlanta mnamo mwaka 1996 na kuusisimua ulimwengu mzima. Mwaka 1999 aliteuliwa na kamati kuu ya michezo ya Olimpiki kuwa “mwanaspoti bora wa karne.”
Mpinzani wake wa zamani George Foreman amegeuka hivi sasa kuwa rafiki yake mkubwa na kuungama “Muhammad Ali ndie bingwa wa mabingwa.”
Mpaka leo june 4 2016. Muhhamad Ali anapoteza maisha ndie mwanamasumbwi mstaafu kutoka nchini Marekani. aliepata kuwa bingwa wa uzito wa juu mara tatu.
JE, WATU WANASEMAJE KUHUSU MUHAMMAD ALI?
160604062947_ali_foreman_1974_640x360_afp_nocreditAliyekuwa mwanamasumbwi George Foreman aliyewahi kupambana na Mohammad Ali katika mechi iliofanyika Zaire (Sasa DRC) .
George Foreman: Aliyekuwa mwanamasumbwi George Foreman aliyewahi kupambana na Mohammed Ali katika mechi iliofanyika Zaire (Sasa DRC) kabla ya Ali kuibuka mshindi, anasema kuwa Mohammed Ali alikuwa na ushawishi wa kukufanya akupende. Iwapo usingempenda angekufanyia vituko zaidi ndio uweze kumchukia zaidi.
150805140758_floyd_mayweather_512x288_reuters_nocreditFloyd Mayweather Jr.
Floyd Mayweather Jr: Leo moyo wangu unanung’unika kwa kumpoteza mwanzilishi, bondia hodari, bingwa na shujaa kwa vyovyote vile. Hakuna siku niliingia katka ulingo wa ndondi bila kumkumbuka , alisema katika mtandao wa instagram. Ucheshi, uzuri wako na vinginevyo ndio vitu tutakavyovienzi.
130930062052_jesse_jackson_640x360_ap_nocreditJesse Jackson.
Odesa Grady Clay: Kila mara nilihisi Mungu alimfanya Muhammad kuwa mtu muhimu, lakini sijui kwa nini Mungu alinichagua mie kumbeba mwana huyu, wakati alipokuwa mtoto hakuweza kutulia, alitembea na kuzungumza na kufanya kila kitu wakati wake. Akili yake ilikuwa kama upepo unaovuma na kueleka kila sehemu.
Rahman Ali: Nduguye Mohammed Ali anasema kuwa marehemu alikuwa akimtaka amrushie mawe, nilidhani ameshikwa na wazimu, lakini mawe hayo angeyahepa yasimpige…sikuweza kumpiga.
150220234542_50_years_since_the_assassination_of_malcolm_x_624x351_gettyMwanamichezo hodari mweusi, Malcom X.
Malcom X: Ndio mwanamichezo hodari mweusi niliyewahi kumjua na ana umuhimu mkubwa kwa watu wake. Kwa sababu mabilioni ya watu kutoka Afrika, Asia na Arabia wanakupenda lazima ujue majukumu yako.
Jesse Jackson:Walikataa kusikiliza ushuhuda wake kuhusu dini yake. Walijaribu kumnyanyasa, walijaribu kumuathiri kimwili na kiakili
Je,nini kilimshinikiza Ali kujiunga na ndondi?
Muhammad Ali alijiunga na masumbwi kwa bahati.
Ali aliyekuwa na umri wa miaka 12 alikuwa na marafikize wakitafuta peremende na porp corns za bure.
Na alipogundua kwamba baiskeli yake imeibwa aliagizwa kwende chini ya nyumba aliyokuwepo katika taasisi ya mafunzo ya Columbia ambapo afisa wa polisi Joe Martin alikuwa akisimamia mpango wa ndondi.
Martin alimwelezea Ali kwamba angeanza kunoa ngumi zake kwa kujifunza ndondi kabla ya kumtafuta mwizi huyo.
Kwa haraka alijua vile ambavyo angejichukulia na alipofika umri wa miaka 18 alikuwa ameshinda dhahabu ya Olimpiki mjini Rome.
Aliyekuwa mwanamasumbwi George Foreman aliyewahi kupambana na Mohammed Ali katika mechi iliofanyika Zaire (Sasa DRC) .
George Foreman: Aliyekuwa mwanamasumbwi George Foreman aliyewahi kupambana na Mohammed Ali katika mechi iliofanyika Zaire (Sasa DRC) kabla ya Ali kuibuka mshindi, anasema kuwa Mohammed Ali alikuwa na ushawishi wa kukufanya akupende. Iwapo usingempenda angekufanyia vituko zaidi ndio uweze kumchukia zaidi.
150805140758_floyd_mayweather_512x288_reuters_nocreditFloyd Mayweather Jr.
Floyd Mayweather Jr: Leo moyo wangu unanung’unika kwa kumpoteza mwanzilishi, bondia hodari, bingwa na shujaa kwa vyovyote vile. Hakuna siku niliingia katka ulingo wa ndondi bila kumkumbuka , alisema katika mtandao wa instagram. Ucheshi, uzuri wako na vinginevyo ndio vitu tutakavyovienzi.
130930062052_jesse_jackson_640x360_ap_nocreditJesse Jackson.
Odesa Grady Clay: Kila mara nilihisi Mungu alimfanya Muhammad kuwa mtu muhimu, lakini sijui kwa nini Mungu alinichagua mie kumbeba mwana huyu, wakati alipokuwa mtoto hakuweza kutulia, alitembea na kuzungumza na kufanya kila kitu wakati wake. Akili yake ilikuwa kama upepo unaovuma na kueleka kila sehemu.
Rahman Ali: Nduguye Mohammed Ali anasema kuwa marehemu alikuwa akimtaka amrushie mawe, nilidhani ameshikwa na wazimu, lakini mawe hayo angeyahepa yasimpige…sikuweza kumpiga.
150220234542_50_years_since_the_assassination_of_malcolm_x_624x351_gettyMwanamichezo hodari mweusi, Malcom X.
Malcom X: Ndio mwanamichezo hodari mweusi niliyewahi kumjua na ana umuhimu mkubwa kwa watu wake. Kwa sababu mabilioni ya watu kutoka Afrika, Asia na Arabia wanakupenda lazima ujue majukumu yako.
Jesse Jackson:Walikataa kusikiliza ushuhuda wake kuhusu dini yake. Walijaribu kumnyanyasa, walijaribu kumuathiri kimwili na kiakili
Je,nini kilimshinikiza Ali kujiunga na ndondi?
Muhammad Ali alijiunga na masumbwi kwa bahati.
Ali aliyekuwa na umri wa miaka 12 alikuwa na marafikize wakitafuta peremende na porp corns za bure.
Na alipogundua kwamba baiskeli yake imeibwa aliagizwa kwende chini ya nyumba aliyokuwepo katika taasisi ya mafunzo ya Columbia ambapo afisa wa polisi Joe Martin alikuwa akisimamia mpango wa ndondi.
Martin alimwelezea Ali kwamba angeanza kunoa ngumi zake kwa kujifunza ndondi kabla ya kumtafuta mwizi huyo.
Kwa haraka alijua vile ambavyo angejichukulia na alipofika umri wa miaka 18 alikuwa ameshinda dhahabu ya Olimpiki mjini Rome.
Share this article :

0 Maoni:

 
Maganga One Blog © Copyright 2016. All Rights Reserved.

Powered by Maganga One.
Back to TOP