Follow us: Subscribe via RSS Feed Connect on YouTube Connect on YouTube
Maganga One Blog kwa habari za kitaifa,kimataifa,burudani na michezo kila siku. Tutumie habari na matukio yoyote kwa email yetu ya magangaone@gmail.com

Aug 1, 2016

DRC: Upinzani wamtaka Kabila aachie madaraka

Makumi ya maelfu ya wafuasi wa upinzani wamekusanyika mjini Kinshasa, Jamhuri ya Demokrasi ya Congo, kupinga uwezekano kuwa uchaguzi wa rais huenda ukaahirishwa.

Image copyright
Image captionUpinzani unaona kuna jaribio la kuahirisha uchaguzi, ili kumruhusu rais Joseph Kabila abakie madarakani.

Uchaguzi huo unatarajiwa kufanywa Novemba, lakini tume ya uchaguzi, imesema inaweza kuchukua miezi 16, kurekibisha orodha za wapigaji kura.
Upinzani unaona kuna jaribio la kuahirisha uchaguzi, ili kumruhusu rais Joseph Kabila abakie madarakani.

Image captionRais Kabila amehudumu kwa mihula miwili kwa hivyo haruhusiwi kikatiba kuwania uchaguzi ujao

Kufuatana na katiba ya nchi hiyo kubwa ya Afrika , Rais Kabila anatakiwa kuondoka madarakani mwaka huu, baada ya kutumika kwa mihula miwili.
Hata hivyo mahakama ya kikatiba nchini humo yameamua abakie madarakani, hadi uchaguzi utapofanywa.

Share this article :

0 Maoni:

 
Maganga One Blog © Copyright 2016. All Rights Reserved.

Powered by Maganga One.
Back to TOP