.

Huduma za intaneti na mawasiliano ya simu zimekatizwa katika eneo la Tigray, kaskazini mwa Ethiopia, kufuatia kuzuka kwa mapigano kati ya vikosi vya Tigray na jeshi la serikali wiki hii.

Huduma za kampuni ya mawasiliano ya serikali, Ethio Telecom, zimesimamishwa kabisa, huku huduma za kampuni binafsi ya Safaricom zikiendelea kupatikana katika baadhi ya maeneo. Kundi la ufuatiliaji wa intaneti la NetBlocks limesema takwimu za mtandao zinaonyesha kuzimwa kwa huduma za intaneti katika sehemu za kaskazini mwa Tigray.

Akizungumza na kipindi cha Newsday cha BBC, mfanyakazi wa misaada kutoka Marekani anayefanya kazi Mekelle, Duke Burbridge, alisema huduma za mawasiliano zilikatika usiku mmoja uliopita, jambo lililoongeza changamoto kwa wakazi wanaokabiliwa na hali ya taharuki kutokana na mapigano yanayoendelea.

BBC imesema imewasiliana na mamlaka ya Ethiopia kutaka ufafanuzi kuhusu hali hiyo, lakini imeeleza kuwa kwa sasa haiwezi kuripoti moja kwa moja kutoka Tigray na maeneo jirani kutokana na sababu za kiusalama.

Burbridge alisema Tigray imekuwa ikikabiliwa na uhaba mkubwa wa fedha taslimu kwa takriban miezi minane, hali iliyowafanya wananchi wengi kushindwa kupata huduma za ATM. Alionya kuwa kukatika kwa huduma za intaneti kutakuwa na athari kubwa kwa maisha ya kila siku ya wakazi wa eneo hilo.

Wakazi wengi wa Tigray hutegemea huduma za benki mtandaoni na mifumo ya fedha kwa simu za mkononi kufanya miamala yao ya kila siku. Kwa kuwa huduma hizo hutegemea mitandao ya mawasiliano, kusitishwa kwa intaneti kunahofiwa kuvuruga shughuli za kiuchumi na kuongeza matatizo ya kibinadamu wakati mapigano yakizidi kuenea.