ABU DHABI – Waziri Mkuu wa Israel, Benjamin Netanyahu, ametembelea Abu Dhabi na kukutana na Rais wa Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE), Sheikh Mohammed bin Zayed Al Nahyan, siku ya Jumapili, Septemba 27, 2026, kwa mujibu wa afisa mwandamizi wa Israel aliyezungumza na Reuters.

Taarifa kuhusu ziara hiyo haijaeleza kwa kina ajenda ya mazungumzo yao, huku ofisi ya Netanyahu na Wizara ya Mambo ya Nje ya UAE zikiwa hazijatoa kauli ya haraka kuhusu mkutano huo.

Ziara hiyo inafanyika wakati ambapo uhusiano wa Israel na UAE unaendelea kuwa sehemu muhimu ya diplomasia ya Mashariki ya Kati, baada ya nchi hizo kuanzisha rasmi uhusiano wa kidiplomasia mwaka 2020 kupitia Abraham Accords.

Mkutano huo pia unakuja wakati Netanyahu akikabiliwa na mjadala mkali wa kisiasa nchini Israel kuhusu changamoto za kiusalama zilizotangulia shambulio la Hamas la Oktoba 7, 2023.

Mapema mwezi huu, gazeti la Haaretz liliripoti kuwa Sheikh Mohammed alikuwa amemwonya Netanyahu kabla ya shambulio hilo kwamba Hamas ilikuwa ikipanga operesheni kubwa dhidi ya Israel. Gazeti hilo lilidai kuwa taarifa hiyo haikufikishwa kwa vyombo vya ujasusi au jeshi la Israel.

Netanyahu amekanusha taarifa hiyo na ametishia kuchukua hatua za kisheria dhidi ya Haaretz. UAE nayo haijatoa maoni kuhusu ripoti hiyo, ingawa imeeleza kuwa tangu kuanzishwa kwa uhusiano wa kidiplomasia na Israel, nchi hizo zimekuwa na njia za mawasiliano ya moja kwa moja na wazi.

Ziara ya Netanyahu pia inafuatia taarifa zilizowahi kutolewa kuhusu mikutano yake ya siri na viongozi wa UAE. Mapema mwaka huu, UAE ilikanusha kuwa Sheikh Mohammed alikutana na Netanyahu baada ya ofisi ya Waziri Mkuu wa Israel kudai kuwa Netanyahu alikuwa ametembelea nchi hiyo kwa siri.

Kwa mujibu wa chanzo kilichofahamu kuhusu mkutano huo, Netanyahu na Sheikh Mohammed waliwahi kukutana Al Ain, mji wa oasis uliopo katika eneo la Abu Dhabi karibu na mpaka wa UAE na Oman, Machi 26.

UAE na Israel zimeendelea kudumisha uhusiano wao tangu Abraham Accords ya mwaka 2020, huku uhusiano huo ukiipa UAE njia ya kushirikiana na Israel pamoja na kuwa na mawasiliano muhimu na Marekani katika masuala ya kikanda.