Tanzania imesema imejizatiti kushiriki kikamilifu katika juhudi za kimataifa za kutokomeza ugonjwa wa Sotoka ifikapo mwaka 2040, kupitia kuimarisha uwekezaji wa ndani pamoja na ushirikiano wa kikanda na kimataifa.

Kauli hiyo imetolewa baada ya Tanzania kushiriki katika Mkutano wa Kimataifa wa Afya Moja na Mifumo ya Chakula na Kilimo uliofanyika jijini Roma, Italia, Septemba 21 hadi 23, 2026.

Katika mkutano huo, mwakilishi wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, alishiriki katika majadiliano yaliyolenga kuimarisha mifumo ya chakula na kilimo, usalama wa chakula pamoja na afya ya binadamu na mifugo.

Mkutano huo pia ulisisitiza umuhimu wa uwekezaji endelevu katika sekta ya afya na kilimo, matumizi ya sayansi na tafiti, pamoja na kuimarisha chanjo na mifumo ya kudhibiti magonjwa ya mifugo.

Tanzania imeeleza kuwa udhibiti wa magonjwa ya mifugo ni sehemu muhimu katika kulinda uzalishaji wa mifugo, usalama wa chakula na maisha ya wafugaji.

Katika kutekeleza azma ya kutokomeza Sotoka ifikapo mwaka 2040, Tanzania inalenga kuimarisha umiliki wa kitaifa wa kampeni hiyo, kuongeza uwekezaji wa ndani na kuendeleza ushirikiano na nchi nyingine pamoja na taasisi za kikanda na kimataifa.

Mkutano huo uliwakutanisha wadau kutoka maeneo mbalimbali duniani kujadili namna ya kujenga mifumo ya chakula na kilimo inayoweza kukabiliana na changamoto za afya, magonjwa ya mifugo na usalama wa chakula.

Kwa Tanzania, ushiriki huo unaendelea kuonyesha umuhimu wa kuunganisha afya ya binadamu, wanyama na mazingira katika juhudi za kukabiliana na changamoto zinazohusiana na afya na uzalishaji wa chakula.