
KIUNGO wa Real Madrid na timu ya taifa ya England, Jude Bellingham, ameendelea kuonyesha kiwango cha juu baada ya kuhusika moja kwa moja katika mabao manne wakati England ikiichapa Croatia 7-0 katika mchezo wa Nations League.
Bellingham, mwenye umri wa miaka 23, alifunga bao moja na kutoa pasi tatu za mabao, huku akionyesha uwezo mkubwa katika kushambulia, kutengeneza nafasi na kusaidia timu yake bila mpira.
Ushindi huo ulimfanya kuwa mchezaji wa kwanza wa England kutoa assists tatu katika mchezo mmoja tangu Trent Alexander-Arnold alipofanya hivyo dhidi ya San Marino Novemba 2021.
Mbali na mchango wake wa mabao, Bellingham alionyesha pia uwezo wa kiuongozi baada ya kukabidhiwa kitambaa cha unahodha wakati Harry Kane alipotolewa dakika 20 kabla ya mchezo kumalizika.
Kiwango hicho kimeibua sifa kutoka kwa wachezaji na wachambuzi mbalimbali, akiwemo kiungo wa zamani wa Manchester United na Jamhuri ya Ireland, Roy Keane, ambaye amesema Bellingham ana uwezo wa kuwa mmoja wa wachezaji wakubwa zaidi katika historia ya soka.
Keane amesifu nguvu ya Bellingham katika kukimbia, uwezo wake wa kutoa pasi, tishio lake mbele ya lango pamoja na bidii anayoiweka wakati timu haina mpira.
Kocha wa England, Thomas Tuchel, pia amesema Bellingham anaonekana kufikia kiwango kingine cha uchezaji, huku akisisitiza kuwa mchezaji wa kiwango chake lazima aendelee kujiboresha ili kuwazidi wapinzani.
“Unaweza kamwe kusimama. Lazima uendelee kujiendeleza na kusukuma kwenda kwenye kiwango kinachofuata,” Tuchel amesema.
Bellingham pia alipata pongezi kutoka kwa Bukayo Saka, ambaye alisema kiungo huyo alicheza mchezo wa kipekee na alistahili kutwaa tuzo ya mchezaji bora wa mchezo.
Kwa sasa, Bellingham anaendelea kuwa sehemu muhimu ya kikosi cha England, akionyesha uwezo wa kucheza kama kiungo mshambuliaji, kutengeneza mabao, kufunga na pia kuongoza wenzake uwanjani.
Kutokana na kiwango chake kinachoendelea kupanda, mjadala kuhusu iwapo Bellingham anaweza kufikia hadhi ya magwiji wa soka duniani umeanza kupata nguvu zaidi.
0 Comments