Waziri Mkuu wa Tanzania, Dkt. Mwigulu Nchemba, amekutana na Watanzania wanaoishi nchini Uingereza na maeneo jirani (Diaspora), ambapo ameeleza hatua zilizofikiwa na Serikali katika kuboresha sekta mbalimbali za maendeleo na kuwataka kutumia fursa zilizopo kuwekeza nchini.

Kikao hicho kilifanyika Jumapili, Oktoba 11, 2026, katika Hoteli ya Marble Arch jijini London, Uingereza, kikihudhuriwa na takribani Watanzania 350 kutoka katika jumuiya mbalimbali, zikiwemo TZ-UK, ATUK, Zanzibar Welfare Association in the UK na Tanzania–UK Business Group.

Akizungumza na washiriki hao, Dkt. Mwigulu alieleza mipango ya Serikali katika kuboresha miundombinu ya usafiri, hususan reli ya kisasa (SGR), ujenzi wa bomba la mafuta, pamoja na kuimarisha sekta za elimu, maji, umeme na kilimo.

Alisema uchumi wa Tanzania umeendelea kuimarika licha ya changamoto mbalimbali zilizolikabili taifa, zikiwemo janga la UVIKO-19, mabadiliko ya sera za biashara duniani, migogoro ya kivita katika maeneo mbalimbali, uhaba wa fedha za kigeni na mafuriko yaliyotokea Hanang.

Akizungumzia maendeleo ya reli ya kisasa, Waziri Mkuu alisema Serikali imekamilisha ujenzi wa kipande cha Dar es Salaam–Morogoro–Dodoma, huku kazi za ujenzi zikiendelea katika vipande vingine vya mradi huo.

Alieleza kuwa ujenzi wa reli kutoka Isaka hadi Mwanza umekaribia kukamilika, huku Serikali ikiendelea kuangazia vipande vya Isaka–Tabora na Isaka–Manyoni ili kuviunganisha na eneo la Makutupora mkoani Singida.

Dkt. Mwigulu alisema matarajio ya Serikali ni kuona reli ya kisasa kutoka Dar es Salaam hadi Mwanza ikizinduliwa kabla ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kumaliza muhula wake wa pili.

Kuhusu mpango wa kupanua mtandao wa reli kuelekea nchi jirani, Waziri Mkuu alisema upembuzi yakinifu unaendelea kwa kipande cha Uvinza–Kigoma–Musongati–Gitega–Kindu–Uvira, kinachohusisha maeneo ya Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC).

Alieleza kuwa mradi huo ukikamilika kwa mujibu wa mipango iliyowekwa, unatarajiwa kuwa na mtandao wa reli wenye urefu mkubwa katika Afrika na duniani.

Kupitia mkutano huo, Serikali imeendelea kuwasilisha kwa Watanzania wanaoishi nje ya nchi fursa za maendeleo zilizopo nchini, huku ikihimiza ushiriki wao katika uwekezaji na shughuli za kiuchumi zitakazochangia ukuaji wa taifa.

Punguza utangulizi uwe wa moja kwa mojaFupisha habari ibaki na kiini