Msemaji wa jeshi la Iran, Mohammad Akraminia, alisema uamuzi huo umechukuliwa kutokana na mafunzo yaliyopatikana katika vita vya hivi karibuni.

Alisema: “Makombora yetu tuliyoyatumia wakati wa vita, hususan yale yaliyorushwa kutoka ardhini kulenga vituo vya maadui nchini Kuwait, pamoja na makombora yaliyorushwa kutoka baharini,

yalifanya kazi kwa ufanisi mkubwa. Hata hivyo, tumebaini umuhimu wa kuongeza kasi na masafa ya silaha hizi, kwa kuwa sasa adui yuko mbali na pwani zetu, umbali unaofikia hadi kilomita 1,000.”

Kombora la kukabili meli aina ya Abu Mahdi Al-Muhandis lilizinduliwa mwaka 2020 na linatengenezwa na Wizara ya Ulinzi ya Iran. Inadaiwa kuwa na uwezo wa kufikia umbali wa zaidi ya kilomita 1,000, na limekabidhiwa kwa Jeshi la Walinzi wa Mapinduzi ya Kiislamu (IRGC) pamoja na vikosi vingine vya kijeshi.

Katika matumizi ya kijeshi, silaha hiyo pia inajulikana kama “Talaiyeh”. Wakati lilipozinduliwa, lilielezwa kuwa ndilo kombora la balistiki lenye masafa marefu zaidi kuwahi kutengenezwa na Iran.