Kenya imethibitisha kisa cha pili cha ugonjwa wa Ebola aina ya Bundibugyo, huku mamlaka za afya zikieleza kuwa mgonjwa huyo alikuwa tayari amewekwa karantini na kufuatiliwa kila siku kabla ya kuanza kuonyesha dalili za ugonjwa huo.

Katika taarifa iliyotolewa Jumatano, Mkurugenzi Mkuu wa Afya, Dkt. Patrick Amoth, alisema mgonjwa huyo mwenye umri wa miaka 39 ni mwanafamilia wa karibu wa mgonjwa wa kwanza aliyethibitishwa kuwa na Ebola nchini. Alianza kuonyesha dalili mnamo Oktoba 13 na mara moja akatengwa kwa ajili ya uchunguzi na matibabu.

Vipimo vilivyofanywa katika Maabara ya Kitaifa ya Marejeleo ya Virusi na maabara ya KEMRI-CDC vilithibitisha kuwa ameambukizwa virusi vya Ebola.

Kufikia sasa, visa viwili vya Ebola vimethibitishwa nchini Kenya, na ugonjwa huo umesababisha kifo cha mtu mmoja.

Kwa mujibu wa Wizara ya Afya, kubainika kwa maambukizi hayo katika hatua za awali kunadhihirisha mafanikio ya hatua zilizowekwa za karantini na ufuatiliaji wa watu waliowahi kukaribiana na wagonjwa. Mgonjwa huyo anaendelea kupata huduma za matibabu chini ya uangalizi maalumu katika kituo cha afya kilichoteuliwa kwa ajili ya kuhudumia wagonjwa wa Ebola.

Maafisa wa afya wameeleza kuwa hakuna ushahidi unaoonyesha ugonjwa huo umeenea katika jamii, huku visa vyote viwili vikihusishwa na mlolongo mmoja wa maambukizi.

Kwa mujibu wa wizara hiyo, watu 128 waliotambuliwa kuwa walikaribiana na mgonjwa wa kwanza wameorodheshwa kwa ajili ya ufuatiliaji, na 113 kati yao tayari wamepatikana. Kati ya hao, watu 108 wako karantini nchini Kenya na wanafanyiwa uchunguzi wa afya kila siku kwa kipindi cha siku 21.

Watu wengine watano wako nje ya Kenya, na mamlaka husika za afya katika nchi wanakoishi zimejulishwa kupitia mifumo ya kimataifa ya ufuatiliaji wa magonjwa.

Wakati huohuo, juhudi zinaendelea kuwatafuta watu waliobaki kwenye orodha ya waliohusiana na mgonjwa wa kwanza pamoja na kuwabaini wale ambao huenda walikutana na mgonjwa wa pili baada ya kuanza kuonyesha dalili.

Wizara ya Afya imewataka wananchi kubaki watulivu lakini waendelee kuwa waangalifu, ikisisitiza kwamba Ebola huambukizwa kupitia kugusana moja kwa moja na damu au majimaji ya mwili wa mtu aliyeambukizwa, na si kupitia hewani.

Aidha, Kenya haijatangaza vikwazo vyovyote vya usafiri, biashara au mikusanyiko ya umma kufuatia visa hivyo vya Ebola.