Milipuko kadhaa ilisikika katika mji mkuu wa Saudi Arabia, Riyadh, siku ya Alhamisi, huku wanadiplomasia wakiripoti kuagizwa kujificha ndani ya balozi zao, huku mvutano ukiongezeka kati ya Saudi Arabia na kundi la Wahouthi Ansar Allah nchini Yemen, kulingana na AFP.

Wakazi waliambia shirika hilo kwamba shule za kimataifa zimechukua hatua za tahadhari, huku angalau mtoto mmoja akimpeleka kwenye chumba cha chini kwa ajili ya usalama wao. Watu wawili wanaofanya kazi katika Wilaya ya Fedha ya King Abdullah pia waliripoti kwamba baadhi ya makampuni yamehama ofisi zao.

Chanzo cha milipuko hiyo na maeneo yaliyoathiriwa bado hakijabainika.

Kundi la Wahothi la Ansar Allah, lilitangaza mapema Alhamisi kwamba lilikuwa limelenga Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Mfalme Khalid huko Riyadh kwa kombora la balestiki, likidai lililenga shabaha yake na kuvuruga shughuli za uwanja wa ndege. Hakukuwa na uthibitisho wa haraka kutoka Saudi Arabia kuhusu dai hili.

Msemaji wa jeshi la kundi hilo, Yahya Saree, alitoa onyo jipya kwa mashirika ya ndege ya kimataifa dhidi ya kutumia anga ya Saudia, akisema kwamba alikuwa anatoa onyo hilo "kwa mara ya mwisho".

Hii ilikuja baada ya mamlaka ya Saudi Arabia kutangaza kwamba watu watatu waliuawa na wengine 36 kujeruhiwa katika mashambulizi yaliyolenga viwanja vya ndege vya Mfalme Khalid na Abha siku ya Jumanne na Jumatano, huku muungano unaoongozwa na Saudi Arabia ukisema ulijibu mashambulizi kwa kushambulia maeneo 82 ya kijeshi ya kundi hilo nchini Yemen.