Israel imesema wanadiplomasia wengi wataondoka katika ubalozi mdogo wa Uingereza ulioko Mashariki mwa Jerusalem inayokaliwa, lakini Uingereza imesisitiza kuwa jengo hilo "halitafungwa" na litaendelea kufanya kazi kama "Ujumbe wa Uingereza".
"Tusingependa mambo yafikie hatua hii," aliandika Waziri wa Mambo ya Nje wa Israel, Gideon Saar, kwenye mitandao ya kijamii. Alisema wanadiplomasia 20 pamoja na balozi mkuu wataondoka, huku kikosi kazi cha watu saba kikiruhusiwa kubaki ndani ya jengo hilo kwa shughuli zenye mipaka maalum.
Kwa upande wake, Waziri wa Mambo ya Nje wa Uingereza, Ed Miliband, alisema baadhi ya wafanyakazi wameondolewa kwa muda kutokana na sababu za kiusalama, na kusisitiza kwamba ujumbe huo utaendelea na "kazi yetu na watu wa Palestina".
Mnamo Septemba, Israel ilitangaza kuwa ingeufunga ubalozi huo mdogo kama hatua ya kulipiza kisasi baada ya Uingereza kuweka vikwazo dhidi ya makazi ya walowezi wa Israel katika Ukingo wa Magharibi, ambayo yanachukuliwa kuwa kinyume cha sheria za kimataifa.
Hatua hizi mpya zinaonekana kupunguza hatari ya mgogoro wa kidiplomasia kati ya washirika hao wawili kuongezeka zaidi.
Ubalozi mdogo wa Uingereza, ulioanzishwa mwaka 1838, unasimamia mahusiano ya Uingereza na Wapalestina wa Jerusalem, pamoja na wale wa Ukingo wa Magharibi na Ukanda wa Gaza.
Ubalozi huo ni tofauti na Ubalozi wa Uingereza mjini Tel Aviv, ambao ndio kituo kikuu cha mahusiano ya kidiplomasia kati ya Uingereza na Israel na haujaathiriwa na hatua hizo.
Waziri wa Mambo ya Nje wa Israel alisema agizo la kufunga ubalozi huo lilipaswa kutekelezwa ndani ya siku 30, likiwa moja ya hatua kadhaa zilizotangazwa tarehe 8 Septemba kujibu vikwazo vya Uingereza dhidi ya makazi ya walowezi wa Israel katika maeneo ya Palestina yanayokaliwa.

0 Comments