BEND, OREGON, MAREKANI: Watu wasiopungua wanne, wakiwemo watoto watatu, wanaripotiwa kufariki dunia kufuatia shambulizi la risasi lililotokea katika Shule ya Msingi ya Silver Rail, iliyopo katika mji wa Bend, jimbo la Oregon, nchini Marekani.

Kwa mujibu wa taarifa zilizoripotiwa na vyombo vya habari vya CNN, CBS News na Associated Press, tukio hilo lilitokea Alhamisi, Oktoba 15, 2026, majira ya saa 1:00 alasiri kwa saa za eneo hilo, baada ya huduma za dharura kupokea taarifa za uwepo wa mshambuliaji ndani ya shule hiyo.

Msemaji wa Idara ya Polisi ya Bend, Sheila Miller, alithibitisha kuwa kulikuwa na wahanga kadhaa katika tukio hilo, huku maafisa wa vyombo vya sheria waliozungumza na Associated Press wakieleza kuwa idadi ya vifo iliyotajwa ilikuwa ya awali na huenda ikaongezeka.

Taarifa zaidi zinaeleza kuwa angalau watu wawili walikimbizwa hospitalini kwa matibabu, ingawa hali zao za kiafya haikuwa imewekwa wazi wakati taarifa hizo zikitolewa.

MSHUKIWA APATIKANA AMEFARIKI

Kwa mujibu wa polisi, mshukiwa wa shambulizi hilo alikuwa tayari amefariki ndani ya shule wakati maafisa walipowasili eneo la tukio muda mfupi baada ya saa 1:00 alasiri.

Hata hivyo, mamlaka hazikuwa zimebaini rasmi ni nani aliyefyatua risasi iliyosababisha kifo cha mshukiwa, huku kukiwa na uwezekano kwamba risasi hiyo ilifyatuliwa na mtu aliyekuwepo eneo la tukio.

Vyombo vya usalama viliendelea na uchunguzi ili kubaini mazingira yaliyopelekea kutokea kwa shambulizi hilo na kupata maelezo zaidi kuhusu wahanga.

FBI YAINGIA KATIKA UCHUNGUZI

Shirika la Upelelezi la Marekani, FBI, pia lilifika eneo la tukio kusaidia katika uchunguzi. Mkurugenzi wa FBI, Kash Patel, alithibitisha kupitia taarifa iliyochapishwa kwenye mtandao wa kijamii wa X kuwa shirika hilo lilikuwa likishirikiana na mamlaka husika.

Kwa upande wake, Msimamizi wa Shule za Bend-La Pine, Steven Cook, alisema jamii ilikuwa katika hali ya mshtuko na majonzi kufuatia tukio hilo.

Alieleza kuwa shule hizo ziliungana na familia zilizoathirika katika kipindi hicho kigumu, huku akisisitiza kuwa kipaumbele kilikuwa kutoa huduma na msaada kwa wanafunzi, wafanyakazi wa shule na kusaidia vyombo vya dharura.

SHULE ZAFUNGA SHUGHULI

Kutokana na tukio hilo, uongozi wa wilaya ya shule za Bend-La Pine ulitangaza kufuta masomo yote, matukio na shughuli za michezo zilizokuwa zimepangwa kufanyika Ijumaa, Oktoba 16, 2026.

Hatua hiyo ilichukuliwa wakati mamlaka zikiendelea na uchunguzi na jamii ikikabiliana na majonzi yaliyotokana na tukio hilo.

Hadi taarifa zilizotolewa na vyombo vya habari zilipochapishwa, uchunguzi kuhusu chanzo cha shambulizi hilo ulikuwa unaendelea, huku mamlaka zikitarajiwa kutoa taarifa zaidi kadiri maelezo yaliyothibitishwa yatakapopatikana.