DES MOINES, MAREKANI — Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Mwigulu Nchemba, amewasili jijini Des Moines, katika Jimbo la Iowa, nchini Marekani, Oktoba 18, 2026, kwa ajili ya kumwakilisha Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, katika Mkutano wa Kimataifa wa Norman E. Borlaug, maarufu kama Borlaug Dialogue.

Mkutano huo unatarajiwa kufanyika kuanzia Oktoba 20 hadi 22, 2026, ukiwakutanisha wadau mbalimbali wa kimataifa kwa ajili ya majadiliano yanayohusu masuala ya kilimo, usalama wa chakula na namna ya kuimarisha mifumo ya uzalishaji wa chakula duniani.

Kuwasili kwa Waziri Mkuu nchini Marekani ni sehemu ya ushiriki wa Tanzania katika majukwaa ya kimataifa yanayotoa fursa ya kujadili masuala ya maendeleo ya kilimo na changamoto zinazokabili sekta hiyo katika mataifa mbalimbali.

Mkutano wa Borlaug Dialogue ni jukwaa muhimu la majadiliano kuhusu mustakabali wa kilimo na chakula duniani, likihusisha viongozi, wataalamu, watafiti na wadau wa maendeleo wanaojadili namna ya kuongeza uzalishaji wa chakula na kuimarisha ustahimilivu wa mifumo ya chakula.

Kupitia mkutano huo, masuala yanayohusu ubunifu katika kilimo, mabadiliko ya tabianchi, teknolojia za uzalishaji na upatikanaji wa chakula yana nafasi ya kujadiliwa katika muktadha wa changamoto zinazolikabili dunia.

Kwa Tanzania, ushiriki katika mikutano ya aina hiyo una umuhimu katika kuendeleza mazungumzo ya kimataifa kuhusu kilimo na kutafuta fursa za ushirikiano zinazoweza kuchangia maendeleo ya sekta hiyo.

Hata hivyo, maelezo zaidi kuhusu ratiba maalumu ya Waziri Mkuu katika mkutano huo na mikutano mingine atakayofanya akiwa nchini Marekani hayajabainishwa katika taarifa iliyotolewa kuhusu kuwasili kwake.

Mkutano huo unatarajiwa kuendelea kwa siku tatu, kuanzia Oktoba 20 hadi 22, huku washiriki wakijadili masuala mbalimbali yanayohusu kilimo na usalama wa chakula duniani.