
Hali ya upatikanaji wa chakula nchini Kenya imeendelea kuwa ya changamoto, huku takribani watu milioni 2.7 wanaoishi katika maeneo yaliyoathiriwa na ukame na mvua chache wakikabiliwa na uhaba wa chakula na njaa kali.
Kati ya idadi hiyo, takribani watu 348,000 wanatajwa kuwa katika hali ya dharura, hali inayohitaji utoaji wa msaada wa haraka wa chakula pamoja na hatua madhubuti za kukabiliana na hali hiyo kabla haijazua madhara makubwa zaidi.
Takwimu kutoka katika tathmini ya usalama wa chakula ya IPC zinaonesha kuwa idadi ya watu wanaokabiliwa na hali hiyo imeongezeka kwa zaidi ya asilimia 55, ikilinganishwa na makadirio yaliyotolewa awali.
Hali hiyo imechangiwa kwa kiasi kikubwa na mabadiliko ya tabianchi, mvua zisizotabirika na athari za ukame wa muda mrefu, mambo ambayo yameendelea kuathiri uzalishaji na upatikanaji wa chakula katika jamii mbalimbali nchini humo.
Wakati huohuo, matarajio ya mvua za vuli katika baadhi ya maeneo yameongeza hofu kuhusu uwezekano wa kutokea kwa mafuriko, huku mamlaka za kaunti zikichukua hatua za maandalizi ili kukabiliana na majanga yanayoweza kujitokeza.
Aidha, zaidi ya watoto 883,000, pamoja na maelfu ya wanawake wajawazito na wanaonyonyesha, wanatajwa kuwa miongoni mwa makundi yaliyo katika hatari zaidi na yanayohitaji msaada wa haraka.
Hali hiyo inasisitiza umuhimu wa kuimarisha hatua za kukabiliana na uhaba wa chakula, kusaidia kaya zilizo katika mazingira hatarishi na kujiandaa mapema dhidi ya athari za mabadiliko ya tabianchi na majanga ya asili.
0 Comments