Raia wa Brazil wanatarajiwa kupiga kura hii leo, kumchagua rais wao mpya, katika duru ya pili ya uchaguzi uliokumbwa na ushindani mkali.

Chaguo la raia wa Brazil ni kati ya rais wa sasa mwenye umri wa miaka 80, Luiz Inácio Lula da Silva, wa mrengo wa kushoto, ambaye anawania muhula wa nne usiofuatana madarakani, na seneta wa mrengo wa kulia Flávio Bolsonaro, mwenye umri wa miaka 45.

Bolsonaro ni mwanawe rais wa zamani wa mrengo wa kulia, Jair Bolsonaro, ambaye anatumikia kifungo cha miaka 27 jela kwa kupanga njama ya kupindua serikali baada ya kushindwa katika uchaguzi uliopita wa mwaka wa 2022.

Flávio Bolsonaro ndiye anayeonekana kuwa na nafasi kubwa ya kushinda uchaguzi huo, au kupoteza ushindi alioukaribia, baada ya kuongoza katika duru ya kwanza ya upigaji kura iliyofanyika Oktoba 4. Rais wa Marekani Donald Trump alielezea matokeo hayo kuwa ushindi “mkubwa sana.”

Aidha katika duru ya kwanza ya uchaguzi huo, hakuna kiongozi aliyepata Zaidi ya asilimia 50 za kura katika uchaguzi uliofanyika mwezi Oktoba huku duru ya pili ya uchaguzi huo ukiwa na ushindani mkali tayari.