Watu waliojihami na silaha wameivamia kijiji kimoja katika jimbo la Taraba, kaskazini-mashariki mwa Nigeria, na kuwaua takriban watu 10, na kupora maduka na kuchoma nyumba.
Walioshuhudia tukio hilo wanasema takriban watu 20 wameuawa, huku shirika moja lisilo la kiserikali eneo hilo likikadiria kuwa idadi hiyo inaweza kufikia 50.
Inaripotiwa kuwa washambuliaji hao walifika katika kijiji cha Binnari, eneo la Karim Lamido, wakiwa kwenye pikipiki muda mfupi baada ya sala za mchana za Waislamu siku ya Ijumaa. Walitekeleza mashambulizi yaliyodumu kwa muda was aa nne.
Polisi wanasema wanawatafuta wahalifu au katika misitu iliyokaribu.
Hata hivyo, shirika la kutetea haki za binadamu la Amnesty International limeishutumu serikali ya Nigeria kwa kushindwa kulinda jamii za vijijini.
Nigeria inaendelea kukabiliwa na mashambulizi ya mara kwa mara ya makundi yenye silaha katika maeneo mbalimbali, yakiwemo maeneo ya kaskazini-magharibi, kaskazini-mashariki na katikati mwa nchi hiyo.

0 Comments