Jeshi la Ethiopia kwa kushirikiana na vikosi vinavyounga mkono serikali limechukua udhibiti wa Uwanja wa Ndege wa Alula Aba Nega mjini Mekelle, mji mkuu wa eneo la Tigray kaskazini mwa nchi hiyo, kwa mujibu wa vyanzo mbalimbali vilivyonukuliwa na mashirika ya habari ya Reuters na AFP.
Hatua hiyo inaashiria kurudi nyuma kwa vikosi vya Tigray, ambavyo vilikuwa vimeteka viwanja vitatu vya ndege katika eneo hilo baada ya mapigano kuanza tena Septemba 23, na kulazimisha Shirika la Ndege la Ethiopia kusitisha safari zake.
Wakazi waliiambia BBC kuwa Oktoba 2 walishuhudia viongozi na maafisa wa Tigray wakiondoka Mekelle kwa wingi, huku wanajeshi na vifaa vikisafirishwa kwa malori. Hata hivyo, BBC haikuweza kuthibitisha madai hayo kwa uhuru. Mashahidi pia waliripoti matukio ya uporaji usiku kucha.
Reuters ilinukuu vyanzo vitatu vilivyothibitisha kutwaliwa kwa uwanja huo wa ndege, kikiwemo chanzo chenye ufahamu wa matukio ya Mekelle, mfanyakazi wa masuala ya kibinadamu na mkazi wa jiji hilo aliyesema alisikia milio ya risasi nje ya katikati ya mji.
Mkazi huyo aliongeza kuwa baadhi ya wapiganaji wa Jeshi la Ulinzi la Tigray walikuwa wakiondoka katika maeneo yao ya mapambano na kurejea nyumbani, huku mali na vifaa vya serikali vikilipotiwa kuporwa.
Chanzo kilicho karibu na Chama cha TPLF kiliiambia Reuters kuwa Mekelle ilikuwa imezingirwa na vikosi vya serikali ya shirikisho pamoja na wanamgambo washirika.
Wakati huo huo, wanamgambo wa Kikosi cha Amani cha Tigray kinachounga mkono serikali walitangaza Ijumaa usiku:
"Tumechukua udhibiti kamili wa Uwanja wa Ndege wa Alula Aba Nega mjini Mekelle. Kwa sasa tunaendelea kufanya operesheni za kusafisha mji wa Mekelle."
AFP pia iliripoti kuwa waasi wa Tigray walikuwa wakiondoka katika mji mkuu huo wa kikanda wakati vikosi vinavyounga mkono serikali vikizidi kusonga mbele.
0 Comments