Watu wasiopungua 17 wamefariki huku wengine kadhaa wakijeruhiwa baada ya ajali iliyohusisha magari kadhaa kutokea mapema Jumamosi kwenye barabara kuu ya Nairobi-Mombasa.

Kamishna wa Kaunti ya Makueni, Abdullahi Khalif, alisema ajali hiyo ilitokea baada ya dereva wa lori kupoteza mwelekeo wa gari kutokana na hitilafu ya breki kabla ya kugonga magari mengine matano.

Kwa mujibu wa mashuhuda, miongoni mwa magari yaliyohusika ni matatu ya abiria 14 lililokuwa likisafirisha mahujaji wa Kikatoliki waliokuwa wakielekea Subukia, kaunti ya Nakuru, kwa ibada ya hija.

Wasamaria wema, maafisa wa uokoaji na polisi walifika eneo la tukio na kuwapeleka manusura katika Hospitali ya Sultan Hamud Sub-County kwa matibabu.

Hospitali hiyo ilithibitisha kuwa baadhi ya majeruhi walitibiwa na kuruhusiwa kuondoka, huku uchunguzi ukiendelea kubaini chanzo kamili cha ajali hiyo.