Ethiopia imeishutumu Eritrea kwa "uvamizi kamili" katika eneo lake la kaskazini mwa Tigray na kuonya kwamba itajilinda, siku chache baada ya wakazi kuiambia BBC kwamba wanajeshi wa Eritrea wamevuka mpaka kuingia nchini humo.
Katika barua kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, waziri wa mambo ya nje wa Ethiopia aliliita "kitendo cha uchokozi cha waziwazi kinachotumia haki ya asili ya Ethiopia ya kujilinda", kufuatia mashambulizi yaliyoripotiwa dhidi ya wanajeshi wa Eritrea huko Tigray.
Waziri wa Habari wa Eritrea Yemane Gebremeskel alijibu kwa kusema inakabiliwa na "vita vya uchokozi visivyo na sababu" kutoka kwa jirani yake.
Mapigano yalizuka kati ya serikali na chama kinachodhibiti Tigray, chama cha Ukombozi wa Watu wa Tigray (TPLF), wiki mbili zilizopita.
Wote wawili wanalaumiana kwa kukiuka makubaliano ya 2022 yaliyomaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe. Ethiopia inasema Eritrea inaunga mkono TPLF, jambo ambalo inalikanusha.
Wakati wa vita vya wenyewe kwa wenyewe vya miaka miwili, Eritrea ilikuwa mshirika muhimu wa serikali ya Ethiopia, baada ya kupigana nao dhidi ya TPLF.
Lakini uhusiano kati ya majirani hao wawili umezorota tangu wakati huo - kwa kiasi kikubwa kutokana na azma ya waziri mkuu wa Ethiopia ya kuchukua umiliki wa moja ya bandari za Eritrea katika Bahari Nyekundu - na kusababisha kukatika kwa uhusiano wa kidiplomasia wiki iliyopita.
Akiishutumu Eritrea kwa kukiuka uhuru wake, Waziri wa Mambo ya Nje wa Ethiopia Gedion Timothewos alisema vikosi vya Eritrea vimesonga mbele hadi kilomita 60 (maili 37) kuingia Tigray.

0 Comments