Katika kauli zake za hivi karibuni, Waziri wa Mambo ya Kigeni wa Iran, Abbas Araqchi, ameonya kuhusu uwezekano wa mzozo mpya kati ya nchi yake, Marekani na Israel, akisema kuwa "kusitishwa kwa mapigano kunaweza kuafikiwa tu iwapo uhasama utakomeshwa kabisa katika nyanja zote."
Waziri huyo wa Mambo ya Kigeni, akizungumza katika hafla ya uzinduzi wa "Kituo cha Nyaraka na Makumbusho ya Kamal Kharrazi," alisema kuwa suala hilo la kumaliza vita limejadiliwa na Marekani katika mazungumzo yote yaliyofanyika kwa upatanishi wa Pakistan na Qatar.
Kamal Kharrazi, aliyekuwa Waziri wa Mambo ya Nje wa zamani wa Iran na mshauri wa kimataifa wa kiongozi wa zamani wa nchi hiyo, alifariki dunia kutokana na majeraha aliyopata katika shambulio la Marekani.
Katika sehemu nyingine ya hotuba yake, Bw. Araqchi alionya dhidi ya "minong'ono ya uhasama kutoka kwa wachochezi wa vita" na akaonya kuwa Iran itasababisha gharama kubwa kwa upande mwingine.
"Makombora ya Iran yaliangamiza makumi ya ndege za kivita za Marekani zikiwa ardhini," alisema.
Kauli hizi zinakuja saa chache baada ya Donald Trump kuzungumzia tena uwezekano wa kuchukua hatua mpya za kijeshi dhidi ya Iran, akisema, "Labda italazimika mimi mwenyewe nimalize kazi hiyo, au labda watakubali." Trump Alisisitiza kuwa bado hana uhakika kuhusu matokeo yatakavyokuwa.

0 Comments