Spika wa Bunge la Iran, Mohammad Baqer Qalibaf, amesema Marekani hivi karibuni imeiwasilisha Iran mapendekezo kadhaa kupitia wapatanishi, huku Tehran ikisisitiza kuwa Mlango wa Hormuz hautafunguliwa hadi masharti saba yaliyowekwa katika Mkataba wa Maelewano wa Islamabad yatimizwe.
Akizungumza katika kikao cha Bunge leo, Qalibaf hakutoa maelezo kuhusu mapendekezo ya Marekani, lakini alisema “enzi za kupoteza muda na kulazimisha masharti ya upande mmoja zimekwisha.”
Amesema, “Hadi masharti yetu saba, kwa mujibu wa Mkataba wa Maelewano wa Islamabad, yatimizwe, Mlango wa Hormuz hautafunguliwa.”
Qalibaf, ambaye alikuwa mjumbe mkuu wa Iran katika mazungumzo yaliyofanyika Islamabad, amesema Iran “haijafurahi kupita kiasi wala haiogopi,” bali “inapigana upande mmoja huku ikiendelea na mazungumzo upande mwingine.”
Kwa mujibu wa Qalibaf, Iran inaendelea kuwa katika medani ya kijeshi kwa nguvu zake zote na itakabiliana na adui kupitia “hatua mpya za kushtukiza,” huku ikiendelea na juhudi za “kuimarisha nafasi yake ya juu katika uwanja wa kijeshi” na kutetea haki za wananchi wa Iran kupitia diplomasia.
Akizungumzia kauli “zinazokinzana” kutoka kwa viongozi wa Marekani, Qalibaf amesema Jamhuri ya Kiislamu ya Iran haifanyi maamuzi yake ya kisera na usalama wa taifa kwa kuzingatia machapisho ya mitandao ya kijamii au mahojiano ya kila siku ya viongozi wa Marekani.
Amesema, “Iran huamua hatua zake kwa kuzingatia mwenendo na vitendo halisi vya adui, si kauli zinazotolewa kwenye vyombo vya habari.”
0 Comments