AFRIKA KUSINI: Rais wa zamani wa Afrika Kusini, Jacob Zuma, amelazwa hospitalini kwa matibabu baada ya kuugua, huku Rais wa sasa wa nchi hiyo, Cyril Ramaphosa, akithibitisha taarifa hizo na kumtakia mtangulizi wake kupona haraka.

Ramaphosa amesema Ijumaa kuwa Zuma, ambaye taarifa iliyotolewa inamtaja kuwa na umri wa miaka 84, anapatiwa matibabu chini ya uangalizi wa madaktari.

Aidha, Ramaphosa amesema Daktari Mkuu wa Upasuaji wa Jeshi amearifiwa kuhusu hali ya kiafya ya rais huyo wa zamani.

Kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari nchini Afrika Kusini, Zuma alisafirishwa kwa gari la wagonjwa hadi katika kliniki moja mjini Pietermaritzburg, mashariki mwa nchi hiyo, siku ya Jumatano.

Hata hivyo, taarifa zilizotolewa hazijaeleza kwa kina ugonjwa unaomsumbua Zuma wala muda ambao anatarajiwa kukaa hospitalini kwa ajili ya matibabu.

Zuma aliiongoza Afrika Kusini kuanzia mwaka 2009 hadi 2018, kabla ya kuondoka madarakani na kukabidhi uongozi kwa Cyril Ramaphosa.

Taarifa za kulazwa kwake hospitalini zimekuja huku viongozi na wananchi wakisubiri taarifa zaidi kuhusu maendeleo ya hali yake ya kiafya.