Kenya imewatambua watu 57 waliogusana na mgonjwa wa kwanza wa Ebola nchini humo, huku 10 wakiwekwa karantini huku Wizara ya Afya ikizidisha ufuatiliaji na ufuatiliaji wa watu waliogusana na wagonjwa.

Katibu mkuu wa Afya ya Umma na viwango vya Kitaalamu Mary Muthoni alisema idadi ya watu waliowasiliana nao inatarajiwa kuongezeka huku maafisa wa afya wakiendelea kuwafuatilia na kuwafuatilia watu waliotambuliwa wakati wa uchunguzi wa awali.

Muthoni alisema maafisa wote wa afya kote nchini wamefahamishwa ili kuhakikisha visa vinavyoshukiwa kuwa ni vya Ebola vinatambuliwa na kushughulikiwa haraka.

Alikuwa akizungumza kwenye mkutano wa wadau katika makao makuu ya Wizara ya Afya jijini Nairobi.

"Hatuna mlipuko; tuna kisa kilichoingizwa nchini ambacho kinasimamiwa," alisema, akiwasihi Wakenya kuendelea kuwa makini kwa kuchukua tahadhari huku wakitegemea taarifa kutoka kwa mamlaka za afya"

Mkurugenzi Mkuu katika wizara ya Afya Dkt. Patrick Amoth, alisema mfumo wa afya nchini unaendelea kuwa tayari, huku maafisa wakifuatilia maendeleo yoyote mapya pamoja na kuandaa vituo vya ziada iwapo vitahitajika.