BUENOS AIRES: Lionel Messi anatarajiwa kucheza mchezo wake wa mwisho akiwa na timu ya taifa ya Argentina, akitarajiwa kuaga rasmi kikosi hicho katika mchezo wa kirafiki dhidi ya Benin utakaochezwa Uwanja wa Monumental jijini Buenos Aires leo Oktoba 6, 2026.
Mchezo huo utakuwa wa 208 kwa Messi akiwa na Argentina, rekodi inayomfanya kuwa mchezaji aliyeichezea taifa hilo mara nyingi zaidi, sambamba na kuwa kinara wa mabao katika historia ya timu hiyo.
Messi, ambaye ametajwa mara kwa mara kuwa miongoni mwa wachezaji bora zaidi katika historia ya Argentina, alitangaza kustaafu kutoka timu ya taifa Agosti 31, wiki sita baada ya Argentina kufungwa na Hispania katika fainali ya Kombe la Dunia.
Katika tangazo hilo, Messi alisema hana tena cha ziada cha kutoa akiwa na timu ya taifa, licha ya kocha Lionel Scaloni kusisitiza kuwa mlango bado uko wazi endapo mchezaji huyo ataamua kubadili uamuzi wake.
Hata hivyo, inaonekana ukurasa wa Messi akiwa na Argentina umefikia tamati, baada ya kuwa sehemu muhimu ya mafanikio ya taifa hilo katika miaka ya hivi karibuni.
Pamoja na kuachana na timu ya taifa, Messi bado ataendelea na soka la klabu. Mkataba wake na Inter Miami unaendelea hadi mwisho wa msimu wa 2028, ingawa suala la kuendelea kwake limekuwa likitathminiwa kwa vipindi tofauti.
Watu walio karibu na Messi wanaeleza kuwa ataendelea kucheza kwa muda ambao atajisikia kuwa yuko tayari kimwili na kiakili.
Baada ya kustaafu soka la ushindani, Messi anatarajiwa kubaki ndani ya ulimwengu wa soka, kutokana na historia yake ndefu katika mchezo huo, huku akiwa pia na shughuli mbalimbali za kibiashara nje ya soka.
Hata hivyo, kwa sasa macho yote yako kwenye Uwanja wa Monumental, ambako Messi anatarajiwa kuaga mashabiki wa Argentina katika kile kinachoonekana kuwa sura ya mwisho ya safari yake ya kimataifa

0 Comments