Rais wa Marekani Donald Trump amesema tena siku ya Jumamosi, wakati wa hotuba ya kampeni katika jimbo la Kentucky, kwamba suala la Iran litapatiwa suluhu hivi karibuni na bei za mafuta zitarejea katika hali ya kawaida.

"Hatutaki kurejea kila baada ya miaka miwili. Tunataka kumaliza kazi hiyo kabisa," Trump alisema.

"Iran ilipaswa kushambuliwa kwa sababu ilikuwa ikiendeleza silaha za nyuklia," Trump aliongeza.

Iran imekuwa ikikanusha mara kwa mara madai kwamba inajaribu kupata au kutengeneza silaha za nyuklia.

Trump aliongeza kuwa "tunahitaji kuhakikisha kwamba uwezo wa nyuklia wa Iran haujengwi upya, na hilo ndilo tunalolifanyia kazi hivi sasa."