Raia wa Uganda wanaorejea nchini humo kutoka Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo watawekwa karantini kwa siku 21, Waziri wa Afya Chris Baryomunsi amesema, hii ikiwa tahadhari ambayo Uganda inachukua kudhibiti ugonjwa wa Ebola.

Uganda imekuwa ikifuatilia kisa cha Ebola kilichoripotiwa nchini Nigeria, kinachohusisha mwanamke aliyesafiri kutoka Uganda.

Maafisa wamesema wanachunguza mfuatano wa vinasaba, taarifa za safari, mwingiliano na harakati za mwanamke huyo, kwa kushirikiana na mamlaka za Nigeria.

Waziri Baryomunsi amesema kuwa watu wote 60, waliokuwa na mawasiliano na mtu mgonjwa wa kwanza wa Ebola nchini Kenya, wamekamilisha kipindi cha kuangaliwa wakiwa wametengwa cha siku 21 na sasa wameruhusiwa kuondoka.

"Wizara imeimarisha ukaguzi wa wasafiri katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Entebbe na katika mipaka yote ya nchi kavu. Wasafiri wote wanaokusudia kuingia Uganda kwa njia ya anga, nchi kavu au majini, lazima wajaze fomu maalum ya taarifa za usafiri," alisema Waziri Baryomunsi.