HARARE, Zimbabwe — Maelfu ya waombolezaji wamejitokeza katika maeneo mbalimbali ya Harare kutoa heshima zao za mwisho kwa mfanyabiashara na mfadhili maarufu wa Zimbabwe, Wicknell Chivayo, na mke wake Lucy Muteke, ambao walifariki katika ajali ya helikopta.

Maandalizi ya kuchukuliwa kwa miili ya marehemu hao kutoka Doves Funeral Services, katikati ya jiji la Harare, yamekamilika huku ndugu, marafiki, waombolezaji na waumini wa dhehebu la Johane Masowe WeChishanu Apostolic wakikusanyika kwa wingi.

Polisi wamefunga baadhi ya barabara zinazozunguka eneo hilo, ikiwemo Union Avenue, ili kurahisisha upitishaji wa magari ya kubeba miili na kudhibiti umati mkubwa wa watu.

Familia za Chivayo na Muteke ziliondoka Gletwyn kuelekea Doves huku maandalizi ya safari ya mwisho ya wanandoa hao yakiendelea.

Umati mkubwa wajitokeza kuwaaga

Idadi kubwa ya watu imekusanyika kushuhudia kuondoka kwa miili ya Chivayo na Lucy, huku wengi wakifika kutoa heshima zao za mwisho.

Chivayo alikuwa akifahamika nchini Zimbabwe kutokana na shughuli zake za biashara na ufadhili, pamoja na maisha yake ya hadhi ya juu yaliyomfanya kuwa mtu anayefuatiliwa kwa karibu na umma.

Hali ya huzuni imetawala katika eneo la mazishi, huku familia, marafiki, washirika wa marehemu na waumini wakiwa katika maombi na tafakari.

Ibada ya mazishi yaanza

Baada ya shughuli za awali katika Doves, ibada ya mazishi ya Chivayo na Lucy imeanza katika Olwen Crockery House.

Ibada hiyo inaongozwa na Vapostori kwa kuzingatia taratibu na mafundisho ya dhehebu lao.

Ndani ya ukumbi, ndugu, marafiki na watu mbalimbali mashuhuri wamekusanyika kushiriki katika ibada hiyo, huku nyimbo na maombi vikitawala shughuli za kuwaaga marehemu.

Nje ya ukumbi, waombolezaji wameendelea kuimba na kushiriki katika shughuli mbalimbali za kuwaaga wanandoa hao.

Baadhi ya watu wameonekana wakirusha fedha barabarani, huku wacheshi wakiburudisha waombolezaji kwa kuigiza baadhi ya mambo yaliyohusishwa na maisha na hulka ya Chivayo.

Maombi yaongoza ibada

Ibada hiyo imeendelea kutawaliwa na maombi na nyimbo, huku Vapostori wakiwaongoza waombolezaji kuwaombea Chivayo na Lucy.

Madzibaba Lawrence Katsiru anaongoza shughuli za ibada, akishirikiana na waombolezaji katika maombi na nyimbo.

Madzibaba Katsiru amewashukuru watu waliojitokeza kwa wingi kushiriki katika safari ya mwisho ya Chivayo na mke wake.

Kwa sasa, shughuli za mazishi zinaendelea huku familia, marafiki na waombolezaji wakiendelea kutoa heshima zao za mwisho kwa wanandoa hao.