Wazazi wawili nchini Marekani wamekamatwa kwa tuhuma za kusababisha kifo cha mtoto wao wa kiume mwenye umri wa miezi mitatu, miaka miwili baada ya mtoto wao wa kike kufariki dunia katika tukio tofauti ambalo bado halijabainika chanzo chake.
Kwa mujibu wa taarifa za vyombo vya habari vya nchini Marekani, Nicholas Patrick Romero, mwenye umri wa miaka 40, na Christina Joy Patton, mwenye umri wa miaka 39, walikamatwa Jumatano, Oktoba 7, 2026, na kuwekwa katika Gereza la Kaunti ya Salt Lake, jimbo la Utah, kwa tuhuma za mauaji yanayohusiana na unyanyasaji wa mtoto.

Taarifa za kiapo cha polisi zilizoripotiwa na vyombo vya habari vya eneo hilo zinaeleza kuwa maafisa wa usalama walifika nyumbani kwa wanandoa hao baada ya kupokea taarifa kuhusu mtoto mchanga aliyekuwa amepoteza fahamu.

Walipofika, walidai kumkuta mtoto huyo akiwa na majimaji yenye rangi ya waridi yakitoka puani na mdomoni. Licha ya juhudi za kuokoa maisha yake, mtoto huyo alifariki dunia.

Kwa mujibu wa nyaraka za uchunguzi, wazazi hao waliwaeleza wachunguzi kuwa walikuwa wametumia pombe kabla ya kwenda kulala Jumanne usiku, Oktoba 6, wakiwa na mtoto wao kitandani.

Nyaraka hizo zinaeleza kuwa mtoto alianza kulia majira ya saa 1:30 usiku, ambapo mama yake alisema alimwondoa kwenye mto aliokuwa amelalia, akamfungua kitambaa cha kumfunika na kumweka kifuani mwake, kabla ya wote wawili kupata usingizi.

Inadaiwa kuwa majira ya saa 5:15 asubuhi, baba wa mtoto alipoamka kwa ajili ya kwenda kazini, alimkuta mtoto akiwa ameelekea upande wa mwili wa mama yake. Alipojaribu kumwamsha, alibaini kuwa mtoto hakuwa na fahamu na kupiga simu ya dharura.

Polisi pia waliripotiwa kukuta chupa kadhaa za pombe zilizokuwa tupu karibu na eneo ambalo mtoto alikuwa amelala, pamoja na vitu vilivyoshukiwa kuwa vifaa vinavyohusiana na matumizi ya dawa za kulevya ndani ya nyumba hiyo.

Kwa mujibu wa taarifa hizo, mama wa mtoto aliwaambia polisi kuwa alikuwa ametumia dawa alizoandikiwa na daktari, huku kipimo chake cha awali cha pombe mwilini kikionyesha kiwango cha 0.011. Baba wa mtoto alikataa kufanyiwa kipimo cha awali cha pumzi kubaini kiwango cha pombe mwilini.

Kisa hicho kimeibua maswali kuhusu mazingira ya kifo cha mtoto huyo, hasa ikizingatiwa kuwa wanandoa hao walimpoteza pia binti yao mchanga mnamo Oktoba 2024.

Kwa mujibu wa taarifa zilizoripotiwa na KUTV, mtoto huyo wa kike alikuwa na matatizo ya kiafya tangu kuzaliwa, yakiwemo taya iliyokuwa imerudi nyuma na kaakaa lililopasuka, hali iliyomfanya ahitaji mrija maalumu wa kumlisha.

Hata hivyo, chanzo cha kifo cha binti huyo hakijabainishwa na kesi yake inaendelea kuwa suala tofauti linalosubiri ufafanuzi. Nyaraka za mahakama zilizoripotiwa hazionyeshi kama mashtaka yoyote yaliwahi kufunguliwa kuhusiana na kifo hicho.

Wachunguzi wanadaiwa kueleza kuwa tukio la kifo cha mtoto wa kwanza lilipaswa kuwafanya wazazi hao kuwa waangalifu zaidi kuhusu hatari zinazoweza kutokea mtoto anapolala kitanda kimoja na watu wazima katika mazingira yasiyo salama.

Hata hivyo, wazazi hao wamekamatwa kwa tuhuma zinazohusiana na kifo cha mtoto wao wa pili, na taarifa zilizopo hazithibitishi kuwa tayari wamepatikana na hatia mahakamani.