Waziri wa Nishati wa Saudi Arabia Mwanamfalme Abdul Aziz bin Salman ameahidi kutoa jibu kali kufuatia mashambulizi yaliyosababisha vifo vya watu katika viwanja vya ndege na miundombinu ya mafuta na gesi ya nchi hiyo, yaliyofanywa na kundi la Wahouthi la Yemen linaloungwa mkono na Iran.
“Matukio ya wiki za hivi karibuni ni makubwa. Jibu letu lazima liwe kali kwa kiwango hicho hicho,” alisema Prince Abdul Aziz bin Salman wakati wa Kongamano la Nishati la WPC lililofanyika Riyadh.
Siku ya Jumapili, raia mmoja wa Pakistan aliuawa katika shambulizi lililolenga jengo la abiria katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa King Khalid, katika mji mkuu wa Riyadh, kwa mujibu wa mamlaka za Saudi Arabia. Shambulizi hilo lilitokea siku moja baada ya kombora la Wahouthi kulipiga jengo jingine la abiria, na kuua watu 13 na kulazimisha jengo hilo kufungwa.
Wahouthi walisema walifanya mashambulizi hayo kulipiza kisasi dhidi ya kile walichokiita “uchokozi wa kikatili wa Saudi Arabia” katika maeneo yaliyo chini ya udhibiti wao magharibi mwa Yemen.
Wizara ya Afya inayoendeshwa na Wahouthi ilisema mtoto mmoja aliuawa na watu wengine sita kujeruhiwa katika shambulizi la anga la Saudi Arabia lililolenga nyumba moja katika mji mkuu wa Yemen, Sanaa, siku ya Jumapili.
Muungano wa kijeshi unaoongozwa na Saudi Arabia umekuwa ukitoa msaada wa mashambulizi ya anga kwa vikosi vya serikali ya Yemen vinavyopambana na Wahouthi katika pwani ya Bahari Nyekundu na maeneo mengine nchini humo.
Yemen imekumbwa na uharibifu mkubwa kutokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyoanza mwaka 2014, wakati Wahouthi walipoiondoa serikali madarakani katika mji mkuu, Sanaa. Mzozo huo ulizidi kuwa mkubwa mwaka 2015, baada ya muungano wa kijeshi unaoongozwa na Saudi Arabia kuingilia kati kwa lengo la kurejesha utawala wa serikali.

0 Comments