Msemaji wa Jeshi la Burundi, Brigedia Jenerali Gaspard Baratuza, amethibitisha kwamba Meja Jérémie Nitunga na Kapteni Félicien Kanjori, wanajeshi wawili wa Burundi, walikamatwa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC), lakini amekanusha kwamba walizuiliwa Kinshasa.
Akijibu swali la mwandishi wa habari katika mkutano na waandishi wa habari uliofanyika Ngozi siku ya Jumanne, Baratuza alisema kuwa wanajeshi hao walikuwa katika makao makuu ya jeshi mjini Baraka, Kivu Kusini, ambako uchunguzi ulikuwa ukiendelea.
Alisema wanajeshi hao walienda katika kambi ya kijeshi na kuanza kupiga picha za eneo hilo. Kitendo hicho ndicho kilichosababisha wakamatwe ili kubaini sababu iliyowafanya wapige picha hizo.
Baratuza alisema Jeshi la Burundi linafuatilia kwa karibu uchunguzi huo na kuwaomba watu wasubiri matokeo ya uchunguzi, kwa kuwa huo ni utaratibu wa kawaida wa kijeshi.
Kauli hiyo imekuja baada ya taarifa kusambaa kwenye mitandao ya kijamii kwamba wanajeshi hao walikamatwa na jeshi la DRC kwa tuhuma za kuwa watoa taarifa wa Rwanda, kisha wakapelekwa Kinshasa na kuzuiliwa huko. Taarifa hizo pia zilidai kwamba Jeshi la Burundi halikuwa likichukua hatua yoyote kuhusu suala hilo.
Wakati huo huo, Baratuza amekanusha pia taarifa kwamba wanajeshi wa Tanzania waliingia Burundi wakiwa wamevalia sare za kijeshi za Burundi ili kusaidia katika mapigano nchini DRC.
Baratuza pia alikanusha taarifa kwamba wanajeshi wa Tanzania waliingia Burundi wakiwa wamevalia sare za kijeshi za Burundi ili kusaidia Burundi katika mapigano nchini DRC.
Alisema Jeshi la Burundi lipo nchini DRC kihalali, hivyo hakuna sababu ya kuwaficha wanajeshi wake walioko nchini humo. Aliongeza kuwa hakuna makubaliano kati ya Burundi na Tanzania kuhusu kubadilishana wanajeshi.
0 Comments