Mwenyekiti wa Dangote Group na bilionea wa Nigeria, Aliko Dangote, ameonekana kutotishwa na uamuzi wa hivi karibuni wa mahakama unaotishia kusitisha ujenzi wa kiwanda cha kusafisha mafuta chenye thamani ya shilingi trilioni mbili za Kenya mjini Lamu.
Akizungumza katika mkutano wa wawekezaji jijini Nairobi Jumanne, Septemba 19, Dangote alisema changamoto kama hizo za kisheria ni jambo la kawaida barani Afrika na akasisitiza kuwa mradi huo utaendelea.
“Baadhi yenu huenda mmeona kwamba mahakama moja imetoa amri kwamba tusifanye ujenzi. Nilisema, hapana, hapana. Hili ni jambo la kawaida kwetu Afrika. Kwa kweli, hili ni dogo,” alisema Dangote.
Aliongeza kuwa yuko tayari kukabiliana na yeyote atakayejaribu kuzuia mradi huo.
Awali, Dangote Group ilisema shughuli katika eneo la mradi Lamu zinaweza kuathiriwa na uamuzi huo, lakini ikasisitiza kuwa mahakama haijasitisha hafla ya uwekaji wa jiwe la msingi iliyopangwa kufanyika Jumatano, Septemba 30.
Hata hivyo, kwa mujibu wa kampuni hiyo, pande zote zimeagizwa kutofanya shughuli katika eneo hilo hadi kesi hiyo itakaposikilizwa Oktoba 14.
Kiwanda hicho cha Lamu kinatarajiwa kuwa na uwezo wa kusafisha mafuta kwa kiwango kinacholenga kuiga mafanikio ya kiwanda cha Dangote chenye uwezo wa mapipa 700,000 kwa siku, kilichopo karibu na Lagos nchini Nigeria.
Kiwanda cha Lagos kimeisaidia Nigeria kupunguza utegemezi wa uagizaji wa mafuta na kuanza kuongeza mauzo ya mafuta nje ya nchi. Tofauti na Nigeria, Kenya kwa sasa haina uzalishaji wa mafuta wa kibiashara.
0 Comments